Lokacin shigarwa da amfani da flange makafi, ya kamata ku kula da waɗannan maki biyu.

Flanges kayan aikin bututu ne waɗanda galibi ana amfani da su don haɗa bututu da bututu ko haɗa kayan aiki guda biyu a cikin tsarin bututun.Akwai nau'ikan iri da yawaflanges,kamarzaren flanges, waldi wuyansa flanges, farantin walda flanges, da dai sauransu (a gaba ɗaya ake kira flanges).Koyaya, a cikin rayuwa ta zahiri, zaku iya lura cewa akwai wani samfurin flange da ake kira flange makafi.Menene bambanci tsakanin flange gama gari da flange makafi?Yadda za a girka da amfani da flange makafi?

1. Bambanci tsakanin flange da makafi flange

(1) Akwai ramuka akan flange.A lokacin haɗin gwiwa, flanges biyu suna buƙatar a ɗaure su tare da kusoshi.An rufe flange tare da gaskets don yin rawar rufewa, ko kuma taka rawa na wucin gadi a cikin gwajin;
Flange makafin ya ƙunshi simintin gyare-gyare ko haɗin zaren ko walda.Flange ne mara ramuka a tsakiya.Ana amfani da shi musamman don rufe ƙarshen bututun, da kuma rufe bakin bututun.Ayyukansa iri ɗaya ne da na kai da murfin bututu, kuma yana taka rawar warewa da yankewa.Koyaya, hatimin flange makafin na'urar rufewa ce mai cirewa.Hatimin kai bai shirya don sake buɗewa ba.Za a iya cire flange na makafi don sauƙaƙe sake amfani da bututu a nan gaba.

(2) Saboda flange yana da halaye masu kyau na aiki, ana amfani dashi sau da yawa a cikin injiniyan sinadarai, gini, man fetur, tsabtace muhalli, bututun mai, kariyar wuta da sauran ayyukan yau da kullun;
Wajibi ne a saita faranti makafi a haɗin kayan aiki da bututun mai, musamman a yankin iyaka a waje da yanki inda ake haɗa bututun kayan aiki daban-daban.Koyaya, a cikin gwajin ƙarfin bututun ko gwajin hatimi, ba a yarda a yi amfani da faranti na makafi a lokaci guda da kayan haɗin haɗin gwiwa (kamar injin turbine, compressor, gasifier, reactor, da sauransu) a cikin matakin farko na shirye-shiryen farawa.

Amma a zahiri, akwai kamanceceniya da yawa tsakanin flanges da faranti na makafi.Misali, akwai nau'ikan saman rufewa da yawa, kamar jirgin sama, maɗaukaki, maɗaukaki da maɗaukaki, tenon da tsagi, da saman haɗin zobe;Ana amfani da shi don haɗin flange, wanda ya ƙunshi nau'i-nau'i biyu na flanges, gasket da bolts da kwayoyi da yawa.Ana sanya gasket a tsakanin filaye biyu masu rufe flange.Bayan danne goro, takamaiman matsa lamba a saman gasket ɗin ya kai wani ƙima, wanda zai haifar da nakasawa, kuma za a cika sassan da ba daidai ba a saman murfin don yin haɗin gwiwa.

2. Shigarwa da amfani da farantin makafi na flange
Hakanan za'a iya haɗa farantin makafi na flange ta hanyar flange, wato, ana sanya gasket tsakanin filaye biyu na flange.Bayan da aka danne goro, takamaiman matsa lamba a saman gasket ɗin ya kai wani ƙima, kuma nakasar ta faru, kuma wuraren da ba daidai ba a saman rufewa suna cika, ta yadda haɗin ke da ƙarfi.Koyaya, farantin makafi na flange tare da matsi daban-daban yana da kauri daban-daban kuma yana amfani da kusoshi daban-daban;A cikin yanayin tsarin matsakaici na man fetur, farantin makafi na flange baya buƙatar zama galvanized, amma a cikin yanayin sauran tsarin matsakaici, farantin makafin flange zai kasance ƙarƙashin kulawar galvanizing mai zafi, ƙaramin ma'aunin zinc shafi shine 610g / m2. , da kuma ingancin flange makafi farantin bayan zafi galvanizing za a duba bisa ga kasa misali.

Abin da ke sama shine bambanci tsakanin flange da flange makafi da shigarwa da amfani da flange makafi.Ina fatan zai iya taimaka muku zaɓi da shigar da flange daidai kuma ku taka rawar rufewa.


Lokacin aikawa: Maris 16-2023