Yadda za a zabi karfe fadada hadin gwiwa da roba fadada hadin gwiwa?

A halin yanzu, akwai manyan nau'ikan haɗin gwiwa guda biyu:roba fadada gidajen abincikumakarfe corrugated fadada gidajen abinci.Dangane da yanayin aiki da aikace-aikace daban-daban, an kwatanta fa'idodi da rashin amfani na haɗin gwiwa na haɓakar roba da ɓangarorin ƙwanƙwasa ƙwanƙwasawa, kuma an gabatar da wasu shawarwari kan yadda za a zaɓi haɗin gwiwa:

(1) Kwatancen tsari

Ƙarfen fadada haɗin ginin ya ƙunshi bututu guda ɗaya ko fiye, waɗanda akasari an yi su ne da kayan ƙarfe na bakin karfe, kuma ana amfani da su don ɗaukar na'urori daban-daban tare da sauye-sauye masu girma da haɓakar zafi da sanyi na bututu da kayan aiki.
Haɗin fadada roba na wani nau'in ma'auni mara ƙarfe.Kayayyakin sa sun fi yawa fiber yadudduka, roba da sauran kayan, wanda zai iya rama vibration lalacewa ta hanyar aiki na fan da iska ducts da axial, transverse da angular nakasawa lalacewa ta hanyar bututu.

(2) Kwatanta matsi da turawa

Ƙaddamar da matsa lamba shine tasirin matsa lamba da ke watsa ta hanyar sassauƙa (kamar bellows) wanda aka shigar a cikin tsarin bututu mai tsauri tare da matsa lamba.
Ƙungiyar haɓakar roba ba ta da tasiri a kan kayan aiki da tsarin.Don haɗin haɓakar haɓakar ƙarfe na ƙarfe, wannan ƙarfin aiki ne na matsa lamba na tsarin da matsakaicin diamita na bututun mai.Lokacin da tsarin tsarin ya yi girma ko diamita na bututu yana da girma, matsa lamba yana da girma sosai.Idan ba a takura sosai ba, bututun da aka yi masa da kansa ko bututun kayan aiki zai lalace, har ma da kafaffen fulcrums a bangarorin biyu na tsarin zai lalace sosai.

(3) Kwatancen sassauƙa

Halayen dabi'un da ke tattare da haɗin gwiwa na fadada roba yana sa su fi sassauƙa fiye da haɗin gwargwado na ƙarfe.

(4) Kwatancen ƙaura

Haɗin haɓakar roba yana ɗaukar babban ƙaura kowane tsayin raka'a, wanda zai iya ba da babban diyya mai nau'i-nau'i a cikin ƙaramin girman girman.
Lokacin ɗaukar ƙaura guda ɗaya kamar haɗin haɓakar haɓakar roba, haɗin haɗin ginin ƙarfe na ƙarfe yana buƙatar babban sarari, kuma yin amfani da haɗin gwargwado na ƙarfe ba zai iya saduwa da matsuguni na kwance, axial da angular a lokaci guda.

(5) Kwatancen shigarwa

Ƙwararren haɓakar roba yana da sauƙi don shigarwa da maye gurbin, ba tare da daidaitawa ba, kuma zai iya daidaitawa da rashin daidaituwa na bututun.Saboda kuskuren tsarin ba zai yuwu a cikin haɗin bututu ba, kuskuren shigarwa na fadada ƙarfin roba ya fi kyau.Duk da haka, ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan kayan aikin ƙarfe ne.

(6) Kwatancen daidaitawa

Za'a iya yin haɗin gwiwa na fadada roba zuwa kowane nau'i da kowane kewaye.
Ƙarfe na haɓaka haɓaka haɗin gwiwa ba shi da kyakkyawar daidaitawa.

(7) Kwatanta keɓancewar girgiza, sautin sauti da tasirin zafi

Haɗin faɗaɗa roba yana kusa da watsa girgizar sifili.
Ƙarfe na haɓaka haɗin gwiwa zai iya rage ƙarfin girgiza kawai.
Dangane da abin rufe sauti da kuma zafin zafi, haɗin gwiwar fadada roba kuma sun fi ƙarfin haɓakar ƙwanƙolin ƙarfe.

(8) Kwatancen lalata

Ƙwararren haɓaka na roba yawanci ana yin shi da EPDM, neoprene, roba, da dai sauransu. Waɗannan kayan suna lalata.
Don haɗin haɓakar haɓakar ƙarfe na ƙarfe, idan zaɓin bellow ɗin da aka zaɓa bai dace da matsakaicin matsakaicin tsarin ba, za a rage lalatawar haɗin gwiwa.Chlorine ion da ke shiga daga rufin rufin thermal sau da yawa shine dalilin lalata bakin karfe.
Ƙungiyoyin haɓakawa guda biyu suna da nasu amfani da rashin amfani.A ainihin amfani, ana iya zaɓar su bisa ga ainihin yanayin aiki.A halin yanzu, an ƙaddamar da haɗin gine-ginen ƙananan ƙarfe na gida, kuma tarihin ci gaba ya fi tsayi fiye da na kayan haɓaka na roba, tare da inganci mai kyau.


Lokacin aikawa: Oktoba-19-2022