Menene ƙarshen flanging/stub?

Flanging yana nufin hanyar samar da madaidaiciyar bango ko flange tare da wani kusurwa tare da rufaffiyar ko ba a rufe gefen lanƙwasa a kan ɗakin kwana ko lankwasa na sarari ta hanyar amfani da aikin ƙirar.Flangingwani nau'in tsari ne na hatimi. Akwai nau'ikan flanging da yawa, kuma hanyoyin rarraba su ma sun bambanta. Dangane da kaddarorin nakasawa, ana iya raba shi zuwa tsayayyen flanging da matsawa flanging.

Lokacin da layin flanging ya kasance madaidaiciyar layi, nakasar flanging zai juya zuwa lanƙwasa, don haka kuma ana iya cewa lanƙwasawa wani nau'i ne na flanging na musamman. Duk da haka, nakasar blank a lokacin lanƙwasa yana iyakance ga ɓangaren fillet na lankwasawa, yayin da ɓangaren fillet da gefen gefen blank a lokacin flanging sune wuraren lalacewa, don haka nakasar flanging ya fi rikitarwa fiye da nakasar lankwasawa. Uku-dimensional sassa tare da hadaddun siffar da kyau rigidity za a iya sarrafa ta hanyar flanging, da kuma sassan da aka harhada tare da sauran samfurin sassa za a iya sanya a kan stamping sassa, kamar flanging na fasinja mota tsakiyar bango panel na locomotive da abin hawa, da flanging na fasinja mota feda kofar latsa baƙin ƙarfe, da flanging na mota m kofa panel, da flanging na babur man tank, da flanging na karfe farantin kananan threaded rami, da dai sauransu Flanging iya maye gurbin zurfin zane aiwatar da wasu hadaddun sassa da kuma inganta ruwan filastik na kayan don guje wa fashewa ko wrinkling. Maye gurbin hanyar ja kafin yanke don yin sassan ƙasa na iya rage lokutan sarrafawa da adana kayan.

Tsarin flanging
Gabaɗaya, tsarin flanging shine tsari na ƙarshe na sarrafawa don samar da sifar kwane-kwane ko ƙaƙƙarfan sifar ɓangaren tambari. An fi amfani da ɓangaren flanging don haɗin kai tsakanin sassa na stamping (welding, riveting, bonding, da dai sauransu), kuma wasu flanging shine buƙatun samfurin streamline ko aesthetics.

Jagoran tambarin flanging ba lallai ba ne ya yi daidai da yanayin motsi na maɗaurin latsawa, don haka aikin flanging yakamata ya fara la'akari da matsayin flanging blank a cikin mold. Madaidaicin shugabanci na flanging ya kamata ya samar da mafi kyawun yanayi don nakasar flanging, ta yadda motsin shugabanci na naushi ko mutu shine perpendicular zuwa saman kwane-kwane na flanging, don rage matsa lamba na gefe da daidaita matsayinflangingbangare a cikin flanging mutu.

Dangane da kwatancen flanging daban-daban, ana iya raba shi zuwa flanging na tsaye, a kwance flanging da karkatacciya. Flanging na tsaye, buɗewar yanki na trimming yana sama, ƙaddamarwa yana da kwanciyar hankali, kuma matsayi ya dace. Hakanan za'a iya amfani da kushin iska don danna kayan, wanda yakamata a yi amfani dashi gwargwadon yuwuwar idan yanayi ya yarda. Bugu da kari, bisa ga adadin fuskokin da ake yi, ana iya raba shi zuwa flanging mai gefe guda, flanging mai gefe da yawa, da rufaffiyar lankwasa flanging. Bisa ga nakasawa Properties na blank a cikin flanging tsari, shi za a iya raba zuwa Extended allo kwana flanging, Extended surface flanging, matsa jirgin kwana flanging da matsa surface flanging.


Lokacin aikawa: Fabrairu-14-2023