Wadanne abubuwa ne ke shafar lokacin amfani da haɗin gwiwa na fadada manne

Lokacin da mutane suka zaɓi haɗin haɗin gwiwa na roba, za su sami tambaya: shekaru nawa za su iya ɗaukar haɗin gwiwa na fadada roba? Menene sake zagayowar amfani? Shin mitar sauyawa akai-akai? A gaskiya ma, akwai abubuwa da yawa da suka shafi lokacin sabis naroba m hadin gwiwa. Bari mu lissafa kaɗan.

1. Rayuwar sabis na rubber m fadada haɗin gwiwa yana shafar damuwa da fadada haɗin gwiwa na roba

Saboda tasirin sifar babban jiki kanta, hanyar shigarwa na madaidaicin ramuka ko ramukan bututu, da kuma hanyoyin shigarwa daban-daban na kowane zoben rufewa, na iya haifar da rarraba ƙarfi mara daidaituwa da karkatar da cibiyar, haifar da mai da hankali kan haske na gefe. . Ƙarƙashin jigon tarin damuwa na dogon lokaci mara daidaituwa, yana da sauƙi don haifar da fadadawa da lalacewa. Lokacin da aka sake cire haɗin haɓakar roba, yana yiwuwa ya zama nakasu. Sabili da haka, a lokacin shigarwa, daidaito da daidaituwa ya kamata a sarrafa su.

2. Rayuwar sabis na haɗin gwiwa na haɓakar roba yana shafar ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun haɗin gwiwa na roba

Lokacin da ƙayyadaddun ƙayyadaddun haɗin haɓakar roba ya karkata, ratar na iya zama nakasu.
Matsalar tazarar ana iya taƙaita ta cikin abubuwa da yawa:
Ɗaya shine matsalar m na kayan. Saboda dalilai na ƙira, yawancin kayan silicone na iya samun ƙarancin juriya da ƙarancin ƙarfi, yana haifar da ƙarancin damuwa da ɗigon giɓi yayin amfani.
Na biyu shi ne matsalar da ta faru a cikin sarrafa silica gel kayayyakin masana'antun: samfurin ne gaggautsa, wanda ya sa roba fadada hadin gwiwa mirgina sama da bakin ciki, wanda zai kai ga m ciki drum na kasuwanci roba da nakasawa bayan dogon lokaci tashin hankali da kuma matsawa. Saboda tasirin tauri da laushi, wani lokacin laushi na haɗin gwiwa na fadada roba na iya canza aiki da tsarin samfurin, don haka haɗin gwanon roba ya zaɓi nau'i daban-daban da taushi a amfani. A lokacin mikewa da extrusion, haɗin gwiwa na fadada roba zai sami matsalolin da ba makawa, kamar yawan damuwa akan ratar, ta yadda taurin ya yi yawa, wanda zai haifar da nakasar kayan kuma ba zai yiwu ba a sake dawowa.

Ƙa'idar Aiki

Haɗin haɓaka roba mai matsewa galibi yana amfani da ƙayyadaddun kaddarorin roba, irin su elasticity mai girma, tsananin iska, juriya matsakaici da juriya na radiation. An yi shi da masana'anta na igiya na polyester tare da ƙarfin ƙarfi da ƙarfi mai ƙarfi na thermal kwanciyar hankali, wanda aka karkatar da shi kuma an haɗa shi, kuma an ƙera shi kuma an haɗe shi a ƙarƙashin babban matsa lamba da zafin jiki. Babban girma na ciki, mai iya jure wa babban matsin lamba, kuma yana da kyakkyawan sakamako na nakasawa. Ayyukan ƙaura ya dace musamman ga wuraren da ke da sarƙaƙƙiyar yanayin yanayin ƙasa, ƙaƙƙarfan matsuguni, sauyi akai-akai a yanayin sanyi da zafi yayin aikin bututun mai, da sauƙin lalata bututun. Lalacewar jiki lalacewa.

Hanyar shigarwa
Domin shigarwa namatsa nau'in m roba fadada hadin gwiwaa cikin ginin bututun, da farko shimfiɗa nau'in matsi mai sassauƙan haɗin gwiwa na roba zuwa tsayin da ake buƙata, sa'an nan kuma ƙara kusoshi kuma ƙara ƙarar sukurori na baya a daidai matsayi. Na'urar da ke iyakancewa ita ce ainihin nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i mai sassauƙa, wanda zai iya magance matsalolin fadada bututun mai da kuma ƙaura.


Lokacin aikawa: Mayu-18-2023